...::: 4RUM INUYASHA FC :::...

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
...::: 4RUM INUYASHA FC :::...

Hổ Tam Nương
Vubaotram
ilovesess4rever
Bachngoctieuthu
8 posters

Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16???

Bachngoctieuthu
    Bachngoctieuthu
    Trial Mod
    Trial Mod

Nữ
    Công việc : crazy otaku
    Sở thích : thích kết bạn, giao lưu ...
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Loved
    Con thú mà tớ yêu thik nhất là : : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 13_35070

Bình Thường Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16???

Bài gửi by Bachngoctieuthu 11/02/09, 05:34 pm

Chắc hẳn các bạn không ai còn xa lạ về cô "em út" dễ thương, đáng yêu, hồn nhiên là pé Rin nhà ta
    Vậy các bạn có khi nào tự hỏi: "Tại sao Rumiko sensei lại tạo một nhân vật nhí (8 tuổi) theo bên cạnh và "cảm hoá" Sesshomaru sama mà không phải là một cô nàng tuổi 15, 16 với một vóc dáng yêu kiều, gương mặt xinh đẹp???"

Theo ý kiến chủ quan của Bạch Ngọc và vài cái "khách quan" bình thường trong cuộc sống thì việc Rumiko tạo ra một cô nhóc có thể giải thích qua 4 lý do tạm thời là:

- Nếu lớn từng tuổi ấy thì sự hồn nhiên, trong trắng đến tinh khiết như Rin hiện tại là điều không thể nào có được

Hoặc giả sử nếu có thì cũng làm người đọc phát ngấy vì cái quá ư "thơ ngây" đến mức tưởng chừng như giả tạo hoặc bị mang tiếng là lớn đầu rồi sao "hiểu biết kém thế", "nhu" thế, giả bộ đó à...

- Tình huống thứ 2 là sự hồn nhiên, tinh nghịch quá mức của trẻ con ở độ tuổi 15, 16 sẽ bị nó là :"con gái nhí nha nhí nhảnh" ---> thấy ghét, không đáng ỵêu

- Cái thứ 3 là Rin lớn như vậy thì phải tự chăm sóc mình vì thế sẽ không có cảnh Sesshomaru cứu Rin rồi cho cô bé đi theo 1 cách dễ dàng hoặc nếu có thì những cử chỉ âu yếm, thân mật của Sess đối với Rin sẽ hạn chế, thậm chí là không có.

-Và điều cuối cùng và cũng là điều mà Bạch Ngọc cảm thấy "đúng" nhất là nếu để Rin lớn tới tuổi trăng tròn như thế sẽ rất "phí" về sau ^^! Thà cứ để nhỏ (8t) như vậy mà tình cảm giữa Sess và Rin vun đắp từ từ đến ngày cô đủ 15,16 thì quá tuyệt rồi còn gì!!

Đó là ý kiến của Bạch Ngọc còn các bạn thì sao nhỉ?
    Spoiler:
    Click vô cái Spoiler để xem hình

Được sửa bởi Bachngoctieuthu ngày 22/02/09, 11:19 am; sửa lần 2.
    ilovesess4rever
    ilovesess4rever
    Giải Thưởng Vàng Cuộc thi Viết lần I

Nữ
    Đến từ : Nơi ánh Mặt trời chiếu rọi mọi ngóc ngách của trái tim
    Công việc : otaku
    Sở thích : bishounen đẹp trai
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Loved

Bình Thường Re: Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16???

Bài gửi by ilovesess4rever 12/02/09, 11:08 am

Rumiko sensei không xây dựng hình tượng một thiếu nữ Rin bởi những lý do sau :

- Thứ nhất : Ở tầm tuổi 7 , 8 tuổi sẽ khắc hoạ được hết vẻ đẹp trong sáng , đáng yêu của Rin . Cô bé giống như một tờ giấy trắng , mỏng manh , nhỏ bé , mà tinh khiết , thanh tân , không vương vấn chút cát bụi trần gian .
    - Thứ 2: Hình ảnh Rin khiến người đọc dấy lên sự thương cảm . Một cô bé nghèo , mồ côi cha mẹ , bị mọi người hắt hủi . Và từ đó , người đọc lại càng thấy khâm phục Rin . Em đã bị vùi dập dưới xã hội Chiến quốc bất công , nhưng em vẫn đủ lòng yêu thương để quan tâm , chăm sóc cho một youkai không hề quen biết . Khác với Sess -một youkai không được cần đã đóng kín cánh cửa trái tim mình . Em , cô bé con đã dũng cảm hơn rất nhiều , em vẫn sẵn sàng đón nhận , sẻ chia , săn sóc , yêu thương những người khác . Khi ấy , trái tim Rin đẹp hơn bất kỳ ai .
    - Thứ 3 : Hình tượng cô bé con nhỏ tuổi còn giúp Rumiko tôn lên vẻ đẹp tâm hồn nơi Sesshoumaru . Anh là một youkai kiêu hãnh , mạnh mẽ , cao quý , nhưng người quan trọng nhất đối với anh không phải là một tiểu thư khuê các , hay một nữ yêu quyến rũ . Giản đơn thay , đó chỉ là một cô bé loài người . Rin không cần xinh đẹp , không cần tài giỏi . Em chỉ cần là chính em -cô bé nhỏ nhắn với nụ cười mà hạnh phúc cũng đong đầy như nước mắt . Chỉ vậy thôi cũng đủ để lớp băng bao bọc trái tim youkai khắc nghiệt kia tan chảy . Sesshoumaru giống như ánh trăng bạc nhưng bản thân anh không hề xa vời đến thế . Youkai ấy cũng thật gần gũi và bình dị khi ở bên Rin .
    - Thứ 4 : Rin được xây dựng trên hình mẫu gần như tương phản hoàn toàn với Sesshoumaru . Từ nguồn gốc xuất thân , cho tới tuổi tác tính cách . Hai nhân vật trái ngược đặt cạnh nhau để được hoàn thiện hơn .
    - Thứ 5 : Rin nhỏ bé , đáng yêu sẽ tạo ra một nét chấm phá trong manga InuYasha . Giữa những con người trưởng thành , những youkai khắc nghiệt , hình tượng cô bé con tinh nghịch , đáng yêu hiện lên như tia nắng mai giữa bầu trời âm u giá lạnh .
    Vubaotram
    Vubaotram
    Trial Mod
    Trial Mod

Nữ
    Công việc : Buôn lậu :))
    Sở thích : nhìu lắm :))
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Sad

Bình Thường Re: Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16???

Bài gửi by Vubaotram 13/02/09, 04:08 pm

Bạn đặt ra câu hỏi rất hay đó :)
    Cũng khó trả lời quá :)
    Theo mình nghĩ nếu laf1 cô gái đã 15,16 tuổi, liệu còn đc nét đáng yêu của Rin ko?? Nếu là 1 cô gái thì sẽ ngại ngùng đâu dám đi theo 1 chàng trai xa lạ dù mình đã chăm sóc người đó. Nếu là 1 cô gái thì làm sao hợp vs Kohaku được :)
    Bachngoctieuthu
    Bachngoctieuthu
    Trial Mod
    Trial Mod

Nữ
    Con thú mà tớ yêu thik nhất là : : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 13_35070

Bài gửi by Bachngoctieuthu 18/02/09, 12:58 pm

Cám ơn ivy và BT <---(=.=) (Haiz tên giống nhau thiệt là khổ, giống như đang tự cám ơn mình zdị í)
    Câu trả lời của Ivy thật đầy đủ và ý nghĩa!!! Tuy Rin là 1 nhân vật phụ, ít xuất hiện nhiều trong truyện, cũng chả có gì nổi bật nhưng với tính cách và tâm hồn trong sáng, đẹp đẽ của mình có thể nói rằng em đã chiếm trọn sự yêu mến của hàng triệu độc giả khắp nơi trên thế giới. Điển hình như Bạch Ngọc đây nè Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 31227
    Còn bạn BT thì mình nghĩ Rumiko sensei không hề có ý định khi tạo ra 1 cô bé Rin 8 tuổi là để thành cặp với Kohaku đâu!!! Không bao giờ!!!
    Hổ Tam Nương
    Hổ Tam Nương
    Con Người
    Con Người

Nữ
    Công việc : Thế thiên hành đạo ^^
    Sở thích : Làm việc nghĩa ^^
    Con thú mà tớ yêu thik nhất là : : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Flying_cow

Bài gửi by Hổ Tam Nương 12/03/09, 06:21 pm

Rin ở tầm tuổi 5, 6 sẽ có nét đáng yêu riêng của Rin. Tam Nương nghĩ Ru-ss rất đúng đắn khi tạo nên 1 Rin bé nhỏ, dễ thương, trong sáng, ngây thơ và hồn nhiên. Đó có thể nói là thành công lớn nhất của bà khi kể những câu chuyện về SesshouMaru lạnh lùng. 2 con ng` khác hẳn nhau, nhưng đi cùng đi, nói cùng nói, Rin thực sự đã cảm hoá đc trái tim của Sess. Giữa những youkai, những yêu quái, hay nói gần hơn là Sess - 1 yêu quái khắc nghiệt, Rin như 1 ng` khác hẳn, 1 nét chấm phá giữa bộ manga Inuyasha.
    mabu1195
    mabu1195
    Con Người
    Con Người

Nữ
    Công việc : Học sinh
    Sở thích : Doc truyên
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Amused
    Con thú mà tớ yêu thik nhất là : : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? MS_Pink_Bunny

Bài gửi by mabu1195 07/05/09, 05:33 pm

Theo mabu thì nếu Rin 15, 16 tuổi rồi mà tình cảnh gia đình như vậy thì h đã khá tự lập, mạnh mẽ và hơi lanh
    Mà theo mọi người Kik 0 hợp Sess thì lí j Rin như vầy hợp Sess
    ilovesess4rever
    ilovesess4rever

Nữ

Bài gửi by ilovesess4rever 08/05/09, 05:55 pm

Chắc Ivy sắp thành chuyên gia bới móc rồi nhỉ ? Xin đừng cho rawngfg tớ ghét Mabu nhé !

Mà theo mọi người Kik 0 hợp Sess thì lí j Rin như vầy hợp Sess

Kik không hợp bởi tính cách .
    - Thứ nhất : Kik yêu Inu , điều mà ai ai cũng biết
    - Thứ hai : Những phẩm chất Kik có , Sess có thừa , vậy nên hai người họ chẳng có gì để trao cho nhau cả , cũng chẳng cần phải có nhau trong đời .

Còn về Rin , cô ấy hợp với Sess về tính cách . Bạn chê Rin nhỏ , thì Kik so với Sess cũng chẳng tương xứng . Thưa rằng là thế . Cô nào trong manga cũng chẳng xứng . Vì Sess 900 tuổi rồi . Ngay đến Kagura là yêu quái cũng phải kém Sess tới vài trăm tuổi ( vì là phân thân của Naraku ) , đừng nói tới Kik , Kag và Rin . Vậy nên , xin đừng nghĩ tới chuyện tuổi tác khi cho rằng " Ai hợp với Sess "
    Bachngoctieuthu
    Bachngoctieuthu
    Trial Mod
    Trial Mod

Nữ

Bài gửi by Bachngoctieuthu 09/05/09, 11:29 am

Bạn Mabu thân mến ^^! Bạch Ngọc có vài ý kiến góp ý với bạn sau đây:

-Thứ nhất: Hình như bạn đang cố gắng "lên" bài thì phải, post bài mà chỉ có đôi ba dòng, câu diễn đạt chưa tròn thành 1 ý hòan chỉnh mà đã 'Enter' cách xuống như thế, vụng về thật, nếu lười thì đừng post bạn nhé ^^

-Thứ hai: Bạn trả lời sai topic tôi lập ra:"Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t chứ không phải là 15,16t" chứ không phải là :"Rin 15,16 sẽ trở nên như thế nào"

-Thứ ba: "Mà theo mọi người Kik 0 hợp Sess thì lí j Rin như vầy hợp Sess" viết cũng viết tắc ở đâu ra cái chữ 'số' tắc "0" như thế chứ? Tôi nói rồi nếu bạn lười như thế thì đừng vô mà phá topic xinh đẹp của tôi!!! Topic này có đề cập đến chuyện "Sesshomaru sama hợp với ai?" đâu chứ!!! Con người thật tức cười, lúc nào cũng dựa vào những lẽ thường tình của cuộc sống mà đặt ra quy luật cho nó! Thành kiến lớn nhất của bạn đối với Rin là do cô bé quá nhỏ & hiền ư??? Chẳng lẽ cách biệt về tuổi tác và tính cách là không thể đến với nhau ư? Nên nhớ tình yêu xuất phát từ trái tim, ta có thể yêu từ những thứ nhỏ nhặt nhất xung quanh, và khi cảm thấy tình yêu đang trỗi dậy thì không bất cứ 1 thứ gì có thể ngăn nó được! Vâng yêu là không cần lý do và không lý do nào có thể phủ nhận hay ngăn cản tình yêu đó! Tình cảm của Sesshomaru đối với Rin là như thế đó!!! Có lẽ bạn không thể hiểu hay cảm nhận được nó!!! Vì bạn là người chỉ biết nói theo "cảm tính" chứ không phải "lý trí". Thế nhưng nên dùng các giác quan của mình mà cố gắng suy nghĩ lại đi, bạn thần tượng yêu quý Kikyou, đó là 1 cảm xúc không thể ngăn lại được khi yêu mến 1 "cái" gì đó ta cho rằng thiêng liêng, chúng tôi cũng như bạn cũng biết thần tượng và yêu quí thế nên bạn hãy có 1 chút tôn trọng người mà chúng tôi đang yêu mến và đang cố gắng bảo vệ qua những bài viết "phản bác" này!!!

@Nói thật nha Kikyou là 1 nhân vật đáng kính với sự thông minh sắc sảo và biết tôn trọng người khác nhưng thật đáng tiếc là fan của cô ấy không được vậy, đã thế còn làm kẽ chọc phá!!!
    mabu1195
    mabu1195
    Con Người
    Con Người

Nữ
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Amused
    Con thú mà tớ yêu thik nhất là : : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? MS_Pink_Bunny

Bài gửi by mabu1195 09/05/09, 11:41 am

Này!! Bach ngọc nói có wa lời không đấy. Xuống dòng ko phải là chuyện lên bài hay ko mà là bởi vì xuống dòng mọi người sẽ dễ chịu hơn khi đọc bài. Bạn học văn rồi thì bít đó. Một bài văn mà viết cả cục, ko phân chia đoạn thì đọc sẽ khó chịu. Nếu bạn ko thk thì lần sau mình sẽ ko viết xuống dòng nữa
    Thứ hai: Mình ko gét Rin và càng ko cố chứng minh cái j cả. Ý tôi muốn trả lời vế sau. Tại sao tác giả ttạo ra Rin 8t không phải 15, 16 t. Lúc 15, 16 tuổi thì lúc đó Rin sẽ ko còn là 1 cô bé ngây thơ nữa mà sẽ mạnh mẽ hơn, lạnh lùng hơn ( hơi giống Kik). MÀ hình như tôi nhớ ko lầm là bạn nói là Sess có thừa sự khôn ngoan và từng trải nên không hợp Kik. Tôi chỉ đòng ý với ý kiến đó. Chứ có hạ nhục Rin mà bạn bảo tôi không bit tôn trọng.
    P/s: Đấy là mình nói thế thôi. Đg get minh
    Bachngoctieuthu
    Bachngoctieuthu
    Trial Mod
    Trial Mod

Nữ

Bài gửi by Bachngoctieuthu 09/05/09, 12:29 pm

Cái câu nói:"Mà theo mọi người Kik 0 hợp Sess thì lí j Rin như vầy hợp Sess"
    Có lẽ Bạch Ngọc hiểu theo 1 nghĩa tiêu cực thế này:
    Là do Kikyou trong mắt Mabu quá cao sang, quá tuyệt vời, quá hòan hảo ^^ cho nên đối với pé Rin "nhà quê" của BN bạn cảm thấy thật nhỏ bé, tầm thường thậm chí là không đáng để mắt tới -->không có cửa với Sesshomaru. Và qua những bài viết bạn topic :"Loa loa loa..." đó, BN thấy bạn đánh giá sai con người của Rin_chan, không những vậy lại còn hết bài này tới bài nọ bảo rằng Rin không xứng với Sess, chỉ có Kikyou mới có thể... Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 23769
    Đúng là không ai có quyền cấm cản cái quyền tự do yêu thích và tự do ngôn luận này của bạn và cái topic đó BN lập ra cũng là để mọi người tha hồ thả tình cảm đó 1 cách vui vẻ thú vị nhưng đừng có mà vì muốn để mọi người thấy ý kiến bạn là đúng mà đưa ra những lý do buồn cười, đã biết rằng tính tình của nhân vật đó không phải là vầy rồi còn cố gắng bới móc nó, bằng lời của mình mà hướng nó trở nên méo mó hơn!
    @Mabu: BN không ghét bạn ^^! Bạn đang lẫn lộn BN với Ilovesess4ever đó! Bùn ghê bộ nhìn tui giống bé đó lắm sao, bị 4 người lầm rùi đó Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 319961
    À quên nhắc nhở chút xíu, BN cũng để ý bạn thấy bạn qua mấy topic khác cũng post bài có 1, 2 dòng ---> cái đó người ta hay gọi là spam lắm bạn nhé ^^. Cẩn thận coi chừng gặp mod dữ là đuợc tặng mấy chữ vàng đó Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 855305
    mabu1195
    mabu1195
    Con Người
    Con Người

Nữ

Bài gửi by mabu1195 09/05/09, 05:19 pm

Nếu mình có trót thế thì Sr, sự thật là mình không gét Rin. Chả phải là minh đã nói là nếu ko gặp Sess thì Rin sẽ giống Kik đó sao. Bạn cũng bit mình thk Kik mà. Vậy thì mình đang khen Rin đó. Mình cũng đã đồng ý với các bạn là Rin hợp với Sess hơn Kik. Vậy thì nếu Rin giống Kik thì sẽ ko hợp với Sess phải ko nào. Chắc vì mình viết câu mà ko chấm phẩy nên mọi người mới hỉu lầm vậy
    ilovesess4rever
    ilovesess4rever

Nữ

Bài gửi by ilovesess4rever 10/05/09, 06:32 pm

Tôi cực ghét bị nhầm với người khác ! Vậy nên bạn chú ý tên người viết bài nhé ! Nếu không có thời gian đọc kỹ thì khỏi cần đưa dẫn chứng ấy ra làm gì !

Nếu mình có trót thế thì Sr, sự thật là mình không gét Rin. Chả phải là minh đã nói là nếu ko gặp Sess thì Rin sẽ giống Kik đó sao. Bạn cũng bit mình thk Kik mà. Vậy thì mình đang khen Rin đó. Mình cũng đã đồng ý với các bạn là Rin hợp với Sess hơn Kik. Vậy thì nếu Rin giống Kik thì sẽ ko hợp với Sess phải ko nào. Chắc vì mình viết câu mà ko chấm phẩy nên mọi người mới hỉu lầm vậy

Hơ ! Nếu không gặp Sess thì Rin giống Kik ?
    Bộ bạn chắc Rin sẽ làm pháp sư ? Sẽ lạnh lùng , trầm tĩnh như Kik ?
    Bạn nhầm rồi đó . Bản thân Rin và Kik là 2 nv hoàn toàn khác nhau , mỗi người có một gia cảnh , xuất thân và nét tính cách đặc trưng riêng . Xét về Rin , nếu không gặp Sess , cô bé ấy sẽ chết dưới nanh vuốt của sói , chẳng thể trưởng thành như Kik . Bạn đang khen Rin , nhưng bản thân tôi không thấy vậy . Chẳng ai muốn nhân vật mình yêu quý được khen khi thay đổi bản chất hoàn toàn . Kik trong mắt bạn hoàn hảo , nhưng đối với tôi , vẻ đẹp trong sáng tính khôi của Rin mới là hoàn hảo . Rin giống Kik thì không thể hợp với Sess được nữa . Rin có pháp lực thì cần gì Sess bảo vệ ? Rin lạnh lùng , thì sao sưởi ấm được trái tim Sess ? Rin cũng như Kik , thì ai là người con gái Sess quan tâm ? Chẳng ai cả . Và suốt cuộc đời , anh vẫn mãi chỉ là ngọn gió cô độc mà thôi .

Đối với tôi , Rin chỉ cần là chính mình , là cô bé con với nụ cười mà hạnh phúc cũng đong đầy như nước mắt . Chỉ cần vậy thôi . Bởi bản thân em , luôn quan trọng nhất trong trái tim Sesshoumaru sama .
    mabu1195
    mabu1195
    Con Người
    Con Người

Nữ

Bài gửi by mabu1195 10/05/09, 10:24 pm

Uhm!!! Có lí!!! CHắc là do mình yêu Kik wa nên coi Kik là chuẩn> Sr fan Rin vô cùng. Nhg nếu giả sử mà Rin ko chết dưới nanh sói thì sẽ ra sao??? Liệu cô ấy còn hồn nhiên hay ko??? Đấy là mình hỏi thê thôi chứ ko có ý j đâu nha
    ilovesess4rever
    ilovesess4rever

Nữ

Bài gửi by ilovesess4rever 12/05/09, 06:09 pm

Ô hô ! Một câu hỏi rất hay nhỉ ?
    Nhg nếu giả sử mà Rin ko chết dưới nanh sói thì sẽ ra sao???Liệu cô ấy còn hồn nhiên hay ko???
    Dù Rin không chết duới nanh vuốt của sói , thì em vẫn chỉ là cô bé 10 tuổi . Giống như tờ giấy trắng tinh khôi , không vương vấn bụi trần . Bạn biết rồi chứ nhỉ ? Cô bé cười thật tươi trước lời buột miệng của Sess . Rin tự lập , vẫn chỉ là 1 đứa bé . Hạnh phúc khi được người khác quan tâm . Hồn nhiên , trong sáng - đó là chất liệu để Rumiko sensei vẽ nên hình tượng Rin .
    Rin , dẫu có hay không được Sesshoumaru sama cứu , thì cô bé ấy vẫn sẽ là người cứu anh . Không quan tâm tới lằn ranh " Con người - Yêu quái " , không e sợ nguy hiểm , Rin tiến tới và ở bên Sess . Khi em cô đơn , khi em cần 1 chỗ dựa , ai ở bên em cơ chứ ? Cha mẹ bỏ em ra đi . Anh hai chết trước mắt em . Dân làng đánh đuổi , hắt hủi em . Nhưng Sesshoumaru thì khác . Anh là youkai , đủ mạnh mẽ để không rời bỏ thế gian này trước em . Và trái tim anh , cũng đủ tình yêu thương để che chở , bảo bọc em . Rin cần Sess , cũng như tầm quan trọng của cô bé với anh .
    kim_lyly
    kim_lyly
    Con Người
    Con Người

Nữ
    Sở thích : DBSK
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Happy

Bài gửi by kim_lyly 05/06/09, 08:17 pm

theo tớ thỳ do Rin bé như thế mới có cơ hội týp xúc gần với Sess-sama.
    Sess-sama nói cho vuông thỳ chắc chắn cũng k thích những bà cô lằng nhằng vây quanh đâu, nhất là con người nữa... mà càng yểu điệu hay yếu đuối thỳ càng ghét tợn.. thấy rõ nhất là Sama ghét mẹ Inu đến mức nào mà.
    Thế nhưng đối với trẻ con thỳ khác, Rin cũng là một cô bé trong sáng, co lòng tốt bụng và rất kiên cường dũng cảm.. đặc điểm này rất đặc trưng ở trẻ con. Cho nên 8t là đẹp rùi Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 257676
    sango2899
    sango2899
    Moderator
    Moderator

Nữ
    Công việc : chưa có
    Sở thích : đọc truyện

Bài gửi by sango2899 05/06/09, 09:04 pm

@Nói thật nha Kikyou là 1 nhân vật đáng kính với sự thông minh sắc sảo và biết tôn trọng người khác nhưng thật đáng tiếc là fan của cô ấy không được vậy, đã thế còn làm kẽ chọc phá!!!
    @chị BN; èo, em cũng là fan trung thành của Kik đó chị yêu >.< chị nói thế em cũng là kẽ chọc phá à Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 319961 Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? 8413
    Thôi quay lại vấn đề nào.
    Theo San Rumiko sensei để Rin là một cô bé 8t vì:
    1. Không bị trùng lập hình ảnh nhân vật. Nếu Rin = tuổi của Kag, Sango, Kik thì rát dễ làm người ta liên tưởng, cảm thấy Rin giống với một trong 3 nhân vật trên nhất là Kag và câu chuyện giữa Sess sama + Rin chan sẽ rất dễ đi theo con đường Inu+Kag(theo suy nghĩ của fan).
    2. Với độ tuổi còn là thiêú nhi, sự ngây thơ, trong trắng của bé Rin sẽ được tự nhiên hơn, giản dị và có phần tươi vui hơn. Chứ với độ tuổi 15,16 nếu để hình ảnh một Rin chan ngây thơ trong sáng sẽ vô cùng gượng ép, khá khó chịu và có phần giả tạo.
    3. Với độ tuổi 15,16 thì có cả hàng ngàn cô nàng say đắm trước vẻ đẹp của Sess sama nhưng không ai thật sự có đủ can đảm để đến bên sama. 8t, Rin sẽ dễ dàng tiếp xúc với Sess nhờ sự lạc quan, ngây thơ, không phân biệt con người và yêu quái, không sợ hãi và e ngại. Và cũng nhờ những điều đó Sess sama hiểu rõ được những cái "mạnh mẽ" của con người(sama nghĩ con người là yếu đuối) nhất là nó còn mãnh liệt hơn khi đó là 1 cô bé tuổi còn rất nhỏ. Dĩ nhiên nhờ những điều đó sama sẽ gần gủi và có động lực rút thanh TSN ra mà cứu bé Rin chan :x
    Với tất cả những điều đó tạo nên một Rin chan 8 tuổi.
    @Mabu1195: xin bạn đừng lôi Kik sama vào đây vì topic này ko nói 1 chút gì về sama. Bạn nên đọc kĩ bài trc khi post nhé, bạn đang đi sai vấn đề mà topic nêu ra rồi đấy. San cũng là fan Kik nhưng đây không phải là chỗ để tung hô Kikyou, nếu muốn bạn có thể post cả chục bài ở post của sama ấy, ở đó sẽ không gây war và bị spam đâu.
    Daisy_girl
    Daisy_girl
    Con Người
    Con Người

Nữ
    Công việc : học tập
    Sở thích : đọc chuyện, trồng cây, hái trái cây
    Trạng Thái : Tại sao Rumiko sensei lại tạo ra 1 Rin 8t mà không phải là 15,16??? Thoughtful

Bài gửi by Daisy_girl 31/08/09, 11:03 am

Với độ tuổi 15,16 thì có cả hàng ngàn cô nàng say đắm trước vẻ đẹp của Sess sama nhưng không ai thật sự có đủ can đảm để đến bên sama.
    Bạn làm mình ớn quá. Yêu quái thì hầu như ai cũng sợ làm gì mà... Mình rất ghét những cô gái chuộng bề ngoài.
    Mình thì thik Rin lớn tự nhiên hơn là Rin ở lại trong làng. Những tưởng cô gái sẽ trở thành người không giống bất cứ cô gái nào nhưng bà tác giả chơi xỏ quá rồi.
    Rin 8t thì sẽ tạo cảm giác gần gũi, ngây thơ hơn với sự thủy chung và tình cảm tuyệt đối dành cho 1 anh vì đã ko còn ai. Có khi nào tác giả tạo ra Rin như thế để Sess sẽ lấy dc 1 cô gái thanh khiết, trong trắng vừa mới đến tuổi kết hôn ko?

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 19/03/24, 04:10 pm